Umuhimu mwingine wa fasihi simulizi ni kukuza na kustawisha stadi za lugha kwa kuwa lugha huwa kiungo muhimu cha kuwasilisha kazi za fasihi. Stadi mbali mbalimbali huibuliwa na kutumiwa na wasanii, na hivyo ndivyo lugha huendelea kukua. Tamathali za usemi, vitanzandimi, masimulizi na ukariri wa mashairi ni miongoni mwa njia zinazotumika kuimarisha lugha. Sikiliza vitanzandimi vifuatavyo: upo upo papo hapo ulipo. Kikukasirishacho wewe ndicho kinikasirishacho mimi. Wavuvi wavivu walivua wafu kwa wavu.