Sifa za malumbano ya utani: hufanywa na watu wawili au makundi mawili ya watu, hutumia tamathali za usemi, kwa mfano chuku, huwa hayana maazimio kabisa, huwa ni majibizano, huwa na vichekesho na waweza kujumuisha watu wa umri mbalimbali.