Sifa za ngano: hupitishwa kutoka kizazi kimoja hadi kingine kwa njia ya mdomo, ni za kubuni, si za kweli, hushirikisha vipera vingine vya fasihi, kwa mfano nyimbo, huhusisha hadhira kwa mfano makofi, kuimba na kucheka, huwa na fomula maalum ya kuwasilisha na hutumia tamathali nyingi za usemi.