Sifa za ngomezi: kuwepo kwa ngoma au ala nyingine. Kila mdundo wa ngoma huwa na ujumbe mahususi. Maana ya mdundo hujikita kutokana na jamii husika. Mapigo ya ngoma yafuate toni au ridhimu ambayo huwakilisha maneno fulani, na hadhira ya kutafsiri ujumbe iwepo.