Yambwatendewa au shamirisho kitondo. Yambwatendewa au shamirisho kitondo ni kitendewa katika sentensi. Kitondo ni nomino ambayo hunufaika au huhasirika na vitendo vya kiima au mtenda katika sentensi. Kwa mfano, mwalimu alimsahihishia mwanafunzi insha. Mengo alimfundisha kazi Kazo. Katika mfano wa kwanza Mwanafunzi ndiye anayenufaika na kitendo cha mwalimu, yani kusahihishiwa insha. Huyo ndiye kitondo au jambo atendewa. Katika mfano wa pili, kazo ndiye kitondo, kwani ndiye anayenufaika na vitendo vya mengo ambaye ni mtenda.