Chagizo hii ni sehemu ambayo huja baada ya kitenzi yambwa. Chagizo huwa ni kielezi au kirai elezi au kirai husishi ambacho hufanya kazi kama kielezi. Chagizo huwa si lazima kuwepo katika sentensi. Kwa mfano, ukikawia utaachwa hapa tu. Hapa tu ni chagizo. Hata hivyo, si lazima iwepo ili sentensi hii iweze kujisimamia. Juma atamtembelea nyanya kesho jioni. Tutakula chajio kabla ya saa moja. Ni muhimu kukumbuka kwamba chagizo hutokea baada ya yambwa au shamirisho. Ikitokea kabla ya shamirisho huwa kielezi. Mwanafunzi alisoma kwa bidii na kupita mtihani vizuri. Kwa bidii ni kielezi cha kawaida. Vizuri ni chagizo.