Sentensi ambatano. Sentensi ambatano huwa na vishazi huru viwili au zaidi vilivyounganishwa kwa viunganishi. Sentensi ambatano huwa na viima kwa viarifu viwili au zaidi. Umbo la sentensi ambatano huwa kama ifuatavyo: sentensi huwa na sentensi mbili zilizounganishwa kwa kiunganishi. Kwa kuzingatia umbo hili, ni wazi kuwa sentensi ambatano huwa na sentensi sahili au zaidi zilizounganishwa. Kwa mfano, nimefika sokoni lakini sijamuona mtampei. anajivunia utamaduni wake ingawa alikaa uzunguni kwa miaka kumi.