Sentensi changamano. Sentensi changamano huwa na kishazi kimoja huru na kingine kishazi tegemezi. Kwa mfano, mama aliyatupilia mbali matunda yaliyooza. Mama aliyatupilia mbali ni kishazi huru, matunda yaliyooza ni kishazi tegemezi. Pia sentensi changamano huweza kuundwa kwa vishazi viwili tegemezi. Kwa mfano, wangalisikiliza ushauri, wangaliepuka matata. Wangalisikiliza ushauri ni kishazi tegemezi, wangaliepuka matata ni kishazi tegemezi. Sentensi ambazo huwa na o rejeshi au kirejeshi amba huwa ni sentensi changamano. Kwa mfano, mfumo wa kisiasa ambao umependekezwa katika katiba mpya ni ugatuzi. Mwalimu aliyejitolea kazini amepandishwa cheo.