Hali hali vilevile huonyeshwa vile kwa kiambishi vinavyochopekwa katika mzizi wa kitenzi. Viambishi vya hali huonyesha utendekaji wa kitendo. Hali huelezea namna ya kutendeka kwa tendo, kama vile kitendo hufanywa kwa mazoea. Kwa mfano, mimi husoma Kiswahili. Kama kitendo kimekamilika, kwa mfano, umesoma sana ukapasi mtihani. Kuna hali nyingi katika lugha ya Kiswahili, kwa mfano hali timilifu, hali ya mazoea, hali ya nge, hali ya ngeli, hali ya ngali, hali ya ki, hali ya ka, hali ya a, hali ya po na hali ya hu.