Utangulizi. Neno dhima lina maana ya wajibu mkubwa, madaraka au jukumu. Dhima ya fasihi simulizi inahusu majukumu au wajibu unaotekelezwa na fasihi simulizi kwa binadamu katika jamii, kama ilivyo kwamba fasihi ni kioo cha jamii. Miongoni mwa dhima katika fasihi simulizi ni kama zifuatazo.