Kuhifadhi na kukuza utamaduni. Fasihi simulizi pia ni njia ya kuhifadhi amali zote za kijamii. Amali hizi hupokewa kwa kizazi kipya kupitia hafla mbalimbali. Wanajamii hupata fursa ya kuelewa mambo ya kitamaduni na kihistoria. Miongoni mwa shughuli za kuhifadhi na kuendeleza utamaduni ni sherehe za jando, kuwapa watoto majina, harusi, mazishi na kadhalika. Tazama video ifuatayo. Umeona na kusikia nini? Bonyeza kupata jibu. Katika jamii husika, watoto walipewa majina kwa mujibu wa desturi za jamii hiyo. Lilikuwa ni jukumu la wazee kufanya hivyo. Endapo mtoto hakupewa jina kwa utaratibu huu, alikuwa akilialia kana kwamba ni mgonjwa.