Kukuza na kuendeleza stadi za lugha. Dhima nyingine ya fasihi simulizi ni kukuza na kustawisha stadi za lugha. Kwa kuwa lugha huwa kiungo muhimu cha kuwasilishia kazi za fasihi, stadi mbali mbalimbali huibuliwa na kutumiwa na wasanii na hivyo ndivyo lugha huendelea kukua. Tamathali za usemi, vitanzandimi, masimulizi na ukariri wa mashairi ni miongoni mwa njia zinazotumika kuimarisha lugha. Sikiza vitanzandimi vifuatavyo: upo upo, papo hapo, lipo. Kikukasirishacho wewe ndicho kinikasirishacho mimi. Wavuvi walivua wavivu, walifua wafu kwa wavu.