Kuipa jamii mwelekeo kupitia tanzu mbalimbali za fasihi simulizi. Jamii hupata kuelekezwa kwa njia mbalimbali kuhusu namna ya kuyatekeleza mambo fulani. Wanajamii hujifunza kaida za jamii, kwa mfano, sherehe za jando, unyago, harusi na mazishi. Wao huelewa taratibu zote za kujifanya fulani na sababu za kufanya hivyo. Kwa mfano katika jamii za Waswahili, wasichana walifunzwa mambo ya unyumba na nyanya zao kabla ya kuolewa. Utaratibu fulani ulifuatwa hatua hadi hatua. Aidha, jamii ya Waluo walifanya sherehe za mazishi kwa njia ya kipekee.