Umuhimu wa visa asili. Husaidia binadamu kuelezea matukio ya ajabu, kwa mfano asili ya kifo, kulala mchana na usiku. Huhifadhi utamaduni wa jamii. Visa asili huweza kuwaliwaza wanajamii, kwa mfano kunapotokea kifo, kwa kuwa huelezea kuwa kifo ni jambo linalozidi uwezo wa binadamu au ni jambo la faradhi. Hueleza utaratibu wa kuitekeleza desturi kama vile jinsi ya kutoa kafara. Baadhi yake huwa ndio msingi wa kuhalasishwa kwa baadhi ya mila na desturi za jamii, kwa mfano utoaji mahari, watoto kunasibishwa na mzazi wa kike katika baadhi ya jamii na kadhalika. Husaidia kukita mizizi ya imani katika jamii.