Asili ya kifo. Hapo zamani za kale, wakati ardhi haikuwa ngumu na vyuma vilikuwa vikibonyea bonyebonye kama embe dodo mbivu kabisa, binadamu hawakuwa wakifa kama wafanyavyo wakati huu. Kifo kilikuwa jambo la hiari. Mtu yeyote aliyetaka kufa alimwomba Mungu na kumweleza siku aliyotaka kufa. Wakati wa kufa ulipofika kiwiliwili cha mtu huyo kilitoweka, na hivyo watu hawakuwa wakifanya mazishi kama ifanyavyo sasa. Jambo la ajabu ni kuwa binadamu aliyehiari kufa aliweza kurejea tena duniani baada ya kutosheka na hali ya ufu. Hivyo watu hawakuwa na majonzi baada ya kifo cha mmoja wao. Binadamu walimpenda Mungu wao sana, ambaye alikuwa ni jua Jua aliishi ndani ya ardhi na hakuweza kuonekana, isipokuwa na fisi ambaye ndiye aliyekuwa akitumiwa na binadamu kumpelekea mungu wao jua chakula alichokipenda zaidi, ambacho kilikuwa ni ini la fisi. Ijapokuwa fisi aliendelea kumpelekea mungu jua chakula chake, ulifika wakati hangeweza kuvumilia kuona watoto wake wakiuliwa kwa ajili ya kupata ini. Alifikiria sana jinsi angewaokoa wanawe kutokana na janga hilo. Baada ya kuwaza na kuwazua, fisi alipasua tabasamu baada ya kufikwa na wazo nzuri. Fisi aliamua kuwadanganya wanadamu kuhusu alivyoambiwa na mungu. Aliwaambia binadamu kuwa mungu jua sasa alitaka rojorojo, rojo la nyongo inyunyuziwe kwenye lile ini tena waliongezee vipande vya mshubiri. Kwa kuwa binadamu walimwamini sana fisi, walifanya kama walivyoambiwa. Fisi alihakikisha kuwa alikaa mwezi mzima kabla ya kumpelekea Mungu chakula. Alipompelekea kile chakula, Mungu Jua alikivamia kwa pupa, kwa kuwa alikuwa na njaa isiyo kifani. Fisi alikaa kando kujionea yale yangetokea. Jua alipatwa na uchungu wa ajabu, alijaribu kutapika kile chakula asiweze. Fisi alijifanya kutojua kilichokuwa kikiendelea. Jua alikasirika na kupandwa na ghadhabu isiyo na kifani. Alimwamrisha fisi kumleta mara moja mfalme wa binadamu. Mfalme alipofika, mungu jua alipasuka kama radi: kwa nini umenidharau na pia kunikosea heshima kiasi hiki? Nimewatendea wema siku zote kwa kuwapa hiari ya kufa na kufufuka, kisha mnanipikia nyongo na shubiri. Tokea leo hakuna hiari ya kufa. Kila binadamu atakufa siku yoyote nitakayotaka na katika umri wowote. Mkifa siwataki karibu nami, mtazikwa chini ya ardhi na hamtatoka tena. Kuanzia leo, nitapanda juu angani, niwe nikihakikisha mchana kuwa na usiku. Bibi yangu mwezi na watoto wangu nyota watahakikisha mnakufa wakati wowote. Baada ya kutoa laana hiyo, Mungu Jua alimvurumisha binadamu, hapakuwa na cha lakini. Kisha hayo Jua alipanda angani na mkewe mwezi na watoto wake kuhakikisha binadamu anakufa mchana na usiku. Hii ndiyo sababu jua huchomoza kila siku na mwezi na nyota kutokea usiku, kuhakikisha laana ya mungu jua inadhuru.