Sifa za ngano hupitishwa kutoka kizazi kimoja hadi kingine kwa njia ya mdomo. Watunzi wa hadithi hizi hawafulikani, hivyo huwa ni mali ya jamii. Ngano huwa na fomula maalum. Kwa mfano, mtambaji husema, mtambaji: paukwa. Hadhira: pakawa. Mtambaji: palitokea Chanyagaa, kajenga nyumba kakaa, mwanangu vijino kama chikichi. Ngano nyingi huishia kwa hadithi yangu limeishia hapo, au wakaishi raha mustarehe.