Ngano za mtanziko ni hadithi ambazo mhusika wake hukumbwa na kupambana na hali ngumu, ambapo analazimika kufanya utenzi. Kwa mfano, kisa cha fisi aliyehisi harufu ya nyama tamu ikipikwa, akaazimia kwenda huko. Alipofika kwenye njia panda, hakujua afuate ipi. Aliamua kufuata zote kwa pamoja, na hapo alipasuka. Umuhimu wake Hutupa maarifa ya kusuluhisha mambo yanayohitaji uteuzi, huturudisha, huelimisha na hutufikirisha.