Ngano za usuli hizi, hueleza asili ama usuli wa huka au sifa za wanyama, wadudu, ndege au samaki. Kwa mfano, asili ya fisi kuwa na mguu mfupi, asili ya chura kuwa na ngozi mbaya. Ngano za usuli hutofautiana na visa asili kwa kuwa visa asili huhusisha vyauzo vya mambo yanayohusu imani za kijamii, kwa mfano, kuhusu kuwepo ulimwengu, kifo na kadhalika. Visa asili huaminika kuwa ni kweli. Ngano za usuli huelezea asili ya sifa na tabia za viumbe.