Sifa za miviga hufanyika katika mahali maalum, kwa mfano pangoni au kando ya mto. Huwa na matendo maalum, kwa mfano kukalia ngozi za wanyama, kuimba, kuruka na kucheza ngoma. Maombi kwa miungu hutolewa. Wahusika huvaa mavazi maalum au mapambo, kwa mfano vazi la ngozi ya nyani au chini, mapambo kama njuga pembe, vikuku na kikee. Utaratibu maalum hufuatwa na watangu jadi. Miviga hujikita katika mambo yanayohusu imani, mila, dini na amali za kijamii. Lugha maalum hasa ya kuridhisha na kutuliza Mungu hutumika. Kwa mfano, kumwomba Mungu ampe mtoto aliyezaliwa uwezo na nguvu au amlinde kutokana na mahasidi. Mafunzo hujitokeza katika matundo, nyimbo na maneno.