Nomino kuwa vielezi. E, baadhi ya nomino huweza kutumiwa kama vielezi. Haraka ya mwanafunzi huyo imemfaa. Haraka ni nomino. Mwanafunzi alitembea haraka. Haraka ni kielezi. Pupa ya fisi ilimtia mashakani. Pupa ni nomino. Alitafuta mfupa kwa pupa Pupa hapa ni kielezi. Kasi ya gari lile limesababisha ajali. Kasi ni nomino. Gari liliendeshwa kwa kasi. Katika sentensi hii, kasi ni kielezi. Mombasa ni mji unaopendeza. Katika sentensi hii, Mombasa ni nomino. Watalii huenda Mombasa kujivinjari. Katika sentensi hii, Mombasa ni kielezi.