Vitenzi katika hali ya kuamuru hubainika kutokana na toni inayosikika. Toni hii huwa na ukali na anayeambiwa hutarajiwa kutenda anavyoamriwa. Vitenzi katika hali ya kuamuru vinapoandikwa, alama hisi hutumiwa ili kubainisha kiimbo au toni. Kiambishi ni huambikwa mwishoni mwa kitenzi kubainisha kuwa wanaotolewa amri ni wengi. Kwa mfano: jengeni, pikeni, vuteni, lipeni, sukeni. Baadhi ya vitenzi huishia na e: tule, turauke, usile, msitukanane.