Sikiliza na kuyazingatia maelezo yafuatayo kuhusu hali ya ki. Hiki ni kiambishi ambacho hutumiwa kuonyesha hali mbalimbali mbali. Kwa mfano masharti, kiambishi kii huonyesha masharti ambayo yanawezekana, huenda yakawezekana masharti fulani yakitimizwa. Kwa mfano tunaposema, ukila sana utaumwa na tumbo. Ina maana kuwa hujala sana, kwa hivyo hutaumwa na tumbo. Hata hivyo, kuna uwezekano wa wewe kula sana, na hivyo basi kumwa na tumbo.