Mheshimiwa Bwana Spika, na kushukuru kwa kunipa fursa ya kutoa hoja yangu. Bwana Spika, naomba waziri wa usalama akifafanulie kikao hiki hatua zinazochukuliwa na wizara yake kuhakikisha kuwa sheria mpya iliyopitishwa na bunge hili kuhusu unywaji pombe inazingatiwa. Ombi lako limekubaliwa, Bwana Waziri. Asante Bwana Spika, ningependa kumjibu mbunge wa eneo bunge la Sheriani. Bwana Spika, Nimechukua hatua kadha kuhakikisha kuwa sheria hiyo inatekelezwa kama ilivyoidhinishwa bungeni mwaka wa elfu mbili na kumi. Kwanza, wamiliki wa biashara ya usaji pombe wamefahamishwa kuhusu sheria hii, wamepewa agizo la kutekeleza sheria. Vilevile, maafisa usalama wameangizwa kuhakikisha utekelezaji wa sheria hii. Mheshimiwa bwana Spika, naomba kumkatiza mheshimiwa waziri. Endelea. Shukran bwana spika. Ningependa kujulisha bunge hili kuwa madai ya Mheshimiwa waziri ni uongo mtupu, tena ya kizuzu. Mheshimiwa Spika, je, Mheshimiwa mbunge anastahili kutumia lugha kama alivyoitumia hapa bungeni? Bwana Spika, naomba mbunge huyu aagizwe kuondosha matamshi hayo na aombe msamaha. Mheshimiwa mbunge wa sheriani, saisha lugha yako au la uondolewe nje ya bunge. Samahani Bwana Spika, naomba msamaha kwa kutumia lugha ovyoovyo. Sawa. Endelea bwana spika. Ningependa kumweleza waziri wa usalama kuwa maafisa wa usalama hawajatekeleza sheria hii kama walivyoagizwa. Kuna tetesi kuwa baadhi ya wauza pombe wanatoa hongo kwa maafisa hawa ili waendeleze biashara zao wakati uliopigwa marufuku. Licha ya kwamba habari hii imefikia idara mbalimbali za wizara yako, hakuna hatua iliyochukuliwa. Namshukuru mheshimiwa kwa kutoa maelezo haya. Baadhi ya ripoti zilizonifikia zinazidi kufanyiwa uchunguzi. Ninalihakikishia bunge hili kuwa waliohusika katika vitendo vya ufisadi watachukuliwa hatua kwa mujibu wa sheria. Vilevile, habari zimemfikia mkurugenzi wa tume ya kupambana na ufisadi nchini. Isitoshe, mwenyekiti wa jopo la kupambana na matumizi ya miandarati yameahidi kuwachukulia ya hatua kali wanaokiuka sheria hii. Asante mheshimiwa waziri, natumai bunge hili limeridhika na maelezo yako. Kipindi cha maswali na majibu kimetamatishwa. Sasa ni wakati wa kuwasilisha kwa miswada. Katika ratiba ya miswada iliyoorodheshwa, mswada wa kwanza ni nambari tatu mwaka elfu mbili na kumi na moja ambao unahusu kuundwa kwa tume ya utekelezaji wa katiba mpya. Kuna nini, mheshimiwa mbunge wa eneo bunge la Jangwani? Asante bwana Spika, nashukuru kwa kunipa fursa ya kutoa hoja yangu. Mheshimiwa Spika, naomba tuahirishe miswada iliyoorodheshwa ili tujadili masuala ya dharura. Janga la njaa limewaangaisha wananchi na kusababisha vifo vya watu wengi katika sehemu mbalimbali nchini. Vile vile, elimu ya vijana wetu, hasa kujiunga katika shule za upili limekuwa jambo la kukera wazazi shida tu.