Sarufi na matumizi ya lugha. Utangulizi: sarufi ni utaratibu wa kanuni zinazotawala matumizi sahihi ya lugha. Sarufi ndiyo nguzo ya lugha yoyote ile. Ujuzi wa sarufi husaidia katika kuimarisha stadi zingine za lugha kama vile kuzungumza, kusoma na kuandika.