Vivumishi viulizi, hivi ni vivumishi vinavyouliza maswali kuhusu nomino. Vivumishi hivi vinavyotumiwa katika sentensi, ni sharti sentensi hiyo ikamilishwe kwa alama ya kiulizi. Mifano ya vivumishi viulizi ni kama ifuatayo: mtoto yupi anapenda kusoma? Mishipi ipi inatumika kama sare ya shule yetu? Chumba kipi ndicho chake? Uhalisia upi wa maisha unawafaa wanafunzi? Jengo lipi ni kubwa? Ni mwanafunzi yupi hajavaa sare? Viatu gani ni vya watoto? Unga upi ni wa mahindi? Sasa tazama mifano zaidi katika sentensi. Kitabu kipi ni kizuri zaidi? Vitabu vipi ni vizuri zaidi? Papayu lipi limeiva? Mapapayu yapi yameiva? Uteo gani umenunuliwa na nyanya? Teo gani zilinunuliwa na nyanya? Maziwa gani yalinywewa na paka? Wasichana wangapi walikuja? Maradhi mangapi yalitibiwa?