Vivumishi vionyeshi: hivi ni vivumishi vinavyoonyesha au kuashiria ilipo nomino. Vivumishi vionyeshi pia huitwa viashiria. Vivumishi hivi ni vya aina tatu: vya karibu, vya mbali kidogo na mbali sana. Kwa mfano, vya karibu: mtu huyu, kiti hiki, jumba hili; vya mbali kidogo: mtu huyo, kiti hicho jumba hilo. Vya mbali sana: mtu yule, kiti kile, jumba hili.