Viunganishi viongezi au vya kuongeza. Viunganishi hivi huleta dhana ya zaidi ya mifano. Zaidi ya viunganishi hivi ni na, tena, pia, aidha, pamoja na, zaidi ya. Tazama mifano ya sentensi ifuatayo: utulivu wake na bidii yake ilimfanya atuzwe katika hafla hiyo. Wanafunzi pamoja na walimu wao waliingia maabara. Fatma aliruhusiwa kwenda Mombasa na wewe pia utaandamana naye.