Viunganishi visababishi au vya sababu. Viunganishi hivi hutoa sababu ya kutendeka kwa jambo, huweza kutumiwa mwanzoni au katikati ya sentensi. Mifano ni kwa sababu, kwa vile, kutokana na. Wanafunzi walisherehekea kwa sababu ya matokeo yao bora. Kwa vile hakuwa na nauli, hakuendelea na safari yake.