Viunganishi vya kinyume. Viunganishi hivi huleta dhana ya kinyume na matarajio, hivyo basi huonyesha ukinzani kati ya kile kilichotendeka na kile ambacho kilitarajiwa kutendeka. Mifano ni licha ya, ijapokuwa, bingairi ya. Mifano katika sentensi: wanafunzi waliendelea kuandika mtihani bingairi ya kelele za wenzao waliocheza uwanjani. Kamau hakuweza kuendelea na masomo ya shule ya upili licha ya kupita vizuri katika mtihani wake wa darasa la nane.