Vitenzi vishirikishi. Vitenzi vishirikishi ni vile ambavyo vinashirikisha kiima cha sentensi na kijalizo. Kisu hiki ni kikali, katika sentensi hii, kisu ni kiima na kikali ni kijalizo. Kijalizo husaidia kukamilisha maelezo kuhusu kiima. Kwa mfano, huyu ni mwalimu. Huyu ni kiima, ni ni kitenzi kishirikishi, mwalimu ni kijalizo. Mifano mingine ni kama hayo: yalikuwa maneno mazito. Hayo ni kiima, yalikuwa ni kitenzi kishirikishi, maneno mazito ni kijalizo. Kuna aina mbili ya vitenzi vishirikishi: vitenzi vishirikishi vipungufu na vitenzi vishirikishi vikamilifu. Vitenzi vishirikishi vipungufu huchukua viambishi nafsi au vyangeli. Vitenzi hivi havichukui viambishi vya njeo au wakati na hali. Kwa mfano, Otieno ni daktari; mwanafunzi yu darasani.