Kikundi nomino hivyo huundwa kwa nomino pekee. Kwa mfano, tarakilishi imenunuliwa. Kiwakilishi pekee, kwa mfano, yeye huimba vizuri. Nomino na vivumishi. Kwa mfano, mwanariadha shupavu ametuzwa. Nomino kivumishi na kielezi. Kwa mfano, nguo maridadi sana imeoshwa. Nomino kivumishi kivumishi na kielezi. Kwa mfano, kikombe hicho kidogo mno hakifai. Kiwakilishi na kivumishi. Kwa mfano, yale makubwa yameliwa. Nomino kiunganishi na nomino. Kwa mfano, Abdi na Leila wamefika. Nomino kiunganishi nomino na kivumishi kwa mfano ng'ombe, na mbuzi wengi hufungwa hapa. Nomino, kiunganishi, nomino, kivumishi na kielezi, kwa mfano, wasomi na wanasiasa maarufu sana huheshimiana. Nomino na kishazi tegemezi, kwa mfano, ukuta uliojengwa juzi umebomoka. Umbokapa, kwa mfano, utaniletea Kikundi nomino huweza kutokea mwanzoni au mwishoni mwa sentensi, kwa mfano, tutajenga jumba kubwa. Kikundi nomino kikitokea baada ya kitenzi, huwa ni yambwa au shamirisho na huwa ni sehemu ya kikundi kitenzi.