Kikundi nomino. Kikundi nomino ni sehemu katika sentensi ambayo huwa na kiima. Kiima huwa na nomino au kiwakilishi chake ambavyo husababisha kutendeka kwa vitendo katika sentensi. Kikundi nomino huundwa kwa nomino pekee au kiwakilishi chake au hata kikiwa na vipashio vingine kama vile vivumishi, vielezi, viunganishi, vihusishi, vishazi vitegemezi na kadhalika. Kikundi nomino hata kikiwa na zaidi ya nomino pekee hufanya kazi kama nomino moja. Kwa mfano, mwanafunzi hodari sana amepita vizuri.