Kama ulivyotambua kutokana na zoezi, kikundi kitenzi huundwa kwa kitenzi pekee, kwa mfano, kazungu analima; kitenzi kisaidizi na kitenzi kikuu, kwa mfano, basi la shule limekushafika; kitenzi na kikundi nomino, kwa mfano, mwanariadha ameumia mguu wake; kitenzi na kielezi, kwa mfano, wanafunzi wanacheza uwanjani Kitenzi na kirai kielezi. Kwa mfano, rais atarudi nchini Alhamisi jioni. Kitenzi na kishazi tegemezi. Kwa mfano, polisi waliwatawanya waliokuwa wakiandamana. Kitenzi na kirai kihusishi. Mfano, mtoto amepanda juu ya mti. Kitenzi kishirikishi na kivumishi. Kwa mfano, Halima ni mpole. Kitenzi kishirikishi na nomino. Mfano, Oliech ni mchezaji. Kitenzi kishirikishi na kishazi tegemezi. Kwa mfano, hili ndilo lilonunuliwa. Kitenzi kishirikishi na kiwakilishi. Yule ni wake. Kitenzi kishirikishi na kirai nomino. Jerusha ni mwigizaji hodari. Kitenzi kishirikishi na kirai kivumishi. Kwa mfano, tatizo hilo lilikuwa sugu mno.