Kikundi kitenzi hii ni sehemu ambayo huwa na kitenzi na pengine maneno mengine kama vile kielezi, shamirisho, kishazi tegemezi na kadhalika. Kitenzi chaweza kuwa kikuu halisi, kishirikishi, au hata kisaidizi. Kwa mfano, Juma anaimba vizuri; Mombasa ni mji safi; wanafunzi wamekuwa wakisoma tangu asubuhi wa