Yambwa kitondo ni nomino ambayo hutendewa jambo, huathiriwa na jambo kwa njia isiyo moja kwa moja. Kitondo hunufaika au kupata hasara kutokana na vitendo vya mtenda. Kwa mfano, watoto wametambiwa hadithi na babu; mwashi amemjengea Farida nyumba nzuri; kasisi alinipa mawaidha bora; mpishi amekupikia chai tamu. Kutokana na mifano hii, utaona kuwa viambishi viwakilishi nomino huweza pia kuchukua nafasi ya kitondo.