Chagizo. Chagizo ni sehemu ya sentensi ambayo huja baada ya kitenzi au yambwa. Chagizo huwa kielezi au kirai kielezi. Kwa mfano, mkulima anapanda miti sasa. Mwanariadha amekimbia mbio sana. Mtoto anacheza mpira.