Maana ya kirai kirai ni fungu la maneno ambalo hufanya kazi kama neno moja. Kirai huundwa na zaidi ya neno moja. Kirai hakiwezi kuleta maana iliyokamilika kikiwa pekee. Kirai hudokeza maana isiyo kamili. Kwa mfano, mwanafunzi mwerevu, nyuma ya jukwaa.