Kirai kivumishi. Katika kirai kivumishi, neno lake kuu huwa ni kivumishi. Kirai kivumishi hufafanua sifa za nomino au kiwakilishi chake. Kundi la maneno huweza kuwa na kivumishi na maneno mengine kama vile kielezi, kiunganishi, kihusishi na kadhalika. Kwa mfano, mwashi amejenga jumba kubwa sana. Kasisi yule mwanasiasa amewapotosha wananchi. Nguo yangu mpya imepotea. Gari kubwa jeusi la mwalimu limepakwa rangi upya.