Vitenzi vya asili ya kigeni. Vitenzi vya asili ya kigeni hubainika kwa vile huishia irabu a, i, u. Mifano: sahau, samehe, thamini, fuzu, fariji, salimu, safiri, durusu, zuru, hukumu. Inadhihirika kuwa vitenzi vya asili ya kigeni huishia irabu e, i, u. Aghalabu vitenzi vya asili ya kigeni huwa na mzizi huru, lakini baadhi ya vitenzi hivyo hupoteza irabu hiyo tamati. Mifano: sahau, samehe, tubu, rudi, hubiri.