Uundaji wa vivumishi kutokana na mizizi ya vitenzi. Kitenzi lema, mzizi lema, kivumishi kilichoundwa mlemavu. Kitenzi tulia, mzizi tuli, kivumishi kilichoundwa mtulivu. Kitenzi poa, mzizi po, kivumishi kilichoundwa mpole. Kitenzi nyamaza mzizi nyama, kivumishi kilichoundwa mnyamavu. Kitenzi samehe, mzizi same, kivumishi kilichoundwa msamehevu. Sasa angalia mifano ifuatayo ya sentensi. Ingawa mzee yule mlemavu amelemaa miguu yote, anajitahidi kutembea kwa mkongojo. Nilikutana na mtu mtulivu sana. Alikuwa ametulia kama maji ya mtungi. Usipopoa, hutaweza kuwa mpole kwa watu wengine. Msichana huyu mnyamavu alinyamaza tu kimya bila kujitetea.