Viambishi kuu ndi g ndivyo tutakavyoshughulikia. Kwanza, kiambishi kuu. Kiambishi kuu hutumiwa kuonyesha mwanzo wa nomino zinazotokana na vitenzi katika ngeli ya kuu. Tazama mifano katika sentensi: kucheza kwake kulimpotezea wakati, kuimba kwao kuliwafikisha mbali, kuchora kwake kulieneza sifa zake kote hutumiwa kama kiwakilishi cha nafsi ya pili umoja, wewe. Mifano katika sentensi: nitakusomea riwaya ya Utengano. Mwalimu anakuita. Watakutumbuiza ukiwaruhusu. Hutumiwa kama kiwakilishi cha mahali, kwa mfano: kuliko na fujo, kuna wasiwasi, kwenye miti kuna wajenzi, wanafunzi Wataimba huku.