Kiambishi ji. Kiambishi ji hutumiwa kwa namna zifuatazo: kama kiambishi cha ngeli ya li kwa mfano jino, jiko, jipu. Katika sentensi, jino linalouma litangolewa. Jiko hilo lilichukuliwa na mwenyewe. Pia hutumiwa kuonyesha ukubwa wa nomino kwa mfano Jitu hilo liliwahangaisha wanakijiji. Jitu hili linapendeza mno. Hutumiwa kuonyesha dharau, kwa mfano jiatu, jivulana, jizee. Katika sentensi, jivulana lile ni jisumbufu sana. Jizee hilo linashikilia utamaduni uliopitwa na wakati. Hutumika kama kiambishi cha urejeshi katika vitenzi katika nafsi zote tatu, kwa mfano, nilijikita, ulijikosea, alijitia hatarini. Katika sentensi, nilijitia matatani kwa kutofika mapema. Alijikosea kwa kutofuata maagizo aliyopewa. Hutumiwa mwishoni mwa nomino zinazoonyesha hali ya mazoea au anayefanya mifano. Katika sentensi: Mlimaji huyo alipata mavuno mengi. Msemaji yule alielewa kwa urahisi.