Kiambishi ji. Kiambishi ji hutumiwa kwa namna zifuatazo: kama kiambishi cha ngeli ya li, kwa mfano jino, jiko, jipu. Katika sentensi: jino linalouma litang'olewa. Jiko hilo lilichukuliwa na mwenyewe. Pia hutumiwa kuonyesha ukubwa wa nomino, kwa mfano Jitu hilo liliwahangaisha wanakijiji. Hutumiwa kuonyesha dharau, kwa mfano jiatu, jivulana, jizee. Katika sentensi: jivulana lile ni jisumbufu sana. Jizee hilo linashikilia utamaduni uliopitwa na wakati.