Na hutumiwa kama kiambishi cha wakati uliopo hali ya kuendelea. Kwa mfano, Fatuma anasoma riwaya ya Utengano. Wabunge wanajadili bungeni. Daktari anatibu mgonjwa. Hutumiwa kama mzizi wa kitenzi cha kuonyesha hali ya kumiliki au kuwa na. Mfano katika sentensi: Mzee Juma ana wajukuu wanne. Shamba hili lina magugu mengi. Nguo hii ina madoadoa mengi.