Hutumiwa kama kihusishi kuonyesha mtenda au kitenda. Mfano katika sentensi: unaitwa na mwalimu; mtoto alinyweshwa maziwa na yaya; katiba hiyo ilipendekezwa na wananchi. Hutumiwa kama kiunganishi kuleta maana ya pamoja na: mwimbaji yule alivaa tai na kofia; mama alinunua mafuta sabuni na rangi ya viatu.