Kusoma kwa mapana. Stadi ya kusoma ni muhimu katika maisha yako ya kila siku, kama mwanafunzi darasani, shuleni na ulimwengu wako wa nje. Kusoma kwa mapana hukuwezesha kuelewa maandishi ya kawaida, kiuamilifu na kisanii. Kutakusaidia kumudu na kufurahia miundo ya sentensi, misamiati na istilahi zingine kwa kuzihusisha na tajriba na mazingira yako. Unahimizwa kusoma kwa mapana yani, kazi mbalimbali mbali. Katika sehemu hii tutashughulikia utandawazi, teknolojia, mazingira, katiba na sheria.