Teknolojia ya habari na mawasiliano hushughulika na kuzalisha, kuendesha, kuhifadhi, kuwasilisha na kusambaza habari. Utandawazi una manufaa na matatizo yake. Faida kubwa ni kwamba utandawazi umeimarisha maisha ya binadamu kwa kiasi kikubwa. Hali ya mawasiliano imeboreshwa zaidi miongoni mwa watu wanaokaa mbalimbali. Jamii katika ulimwengu wote zimepata kuunganishwa kiasi cha kufanya dunia kuwa kama kijiji. Baadhi ya matatizo yanayotokana na utandawazi ni kupanuka na kusuasua kwa uchumi katika sehemu mbalimbali za ulimwengu. Nchi za Asia Kusini na Mashariki na Marekani Kusini ndizo zilizoathirika. Tatizo jingine ni kupanuka zaidi kwa utabaka kunakoletwa na uwezo wa kiuchumi na kisiasa. Nchi zilizoendelea na matabaka ya juu katika ulimwengu wa tatu ndizo hufaidika kwa utandawazi. Baadhi ya viongozi wa serikali na wasomi katika maeneo ya kiuchumi ambayo hayajaunganishwa katika utandawazi hujiona kama wamewekwa pembezoni au wametengwa. Kumezuka makundi mawili: kundi linalopinga utandawazi na ambalo hudai kuwa utandawazi ni kama ukoloni mambo leo kundi hili huamini kuwa mataifa ya juu yana njama ya kuendeleza ukoloni kupitia kwa utandawazi. Kwa upande wa kundi linalounga, wao hutaka kumiliki na kudhibiti rasilimali za dunia kupitia kwa utandawazi. Hali hii imeliudhi kundi la kwanza na kusababisha pingamizi yao kwa utandawazi. Utandawazi umefanya dunia kuanza kuendeshwa kwa masharti mapya. Kwa mfano sasa kuna mabadiliko katika utoaji wa huduma hivi kwamba imewalazimu watu kuchangia kugharamia maisha. Masoko pia yamefanywa kuwa huria. Kila eneo limejipa uwezo wa kujiamulia bei ya kuuza na kununua bidhaa.