Uharibifu wa mazingira. Licha ya kuwa mazingira yana faida chungu nzima, huharibiwa kwa njia mbalimbali, kama vile moshi kutoka viwandani huchafua hewa, ukataji ovyo wa miti husababisha kuwe jangwa, hivyo kukauka kwa mito na maziwa, utupaji ovyo wa taka hufanya mandhari kuwa chafu na kuleta maradhi, na kumwaga taka katika mito, maziwa na bahari tazama picha zifuatazo.