Muundo wa memo. Memo huwa na hatua tano muhimu ambazo lazima zijitokeze. Anwani ya shirika hutangulia na huandikwa sehemu ya juu ya karatasi. Neno memo hufuata kwa herufi kubwa na kukolezwa wino upande wa kushoto. chini ya mstari huandikwa utangulizi ufuatao kwa sehemu hii hueleza ujumbe unalenga akina nani. Kutoka, sehemu hii huonyesha ujumbe umetoka kwa nani. Tarehe, sehemu hii huonyesha tarehe memo ilipoandikwa. Mintarafu, hapa shabaha ya barua hudokezwa kwa herufi kubwa zilizokolezwa wino. Mwili wa memo au maelezo ya mada inayoshughulikiwa huendelezwa. Hitimisho la memo hubeba sahihi jina na cheo cha mwandishi.