Atanasi, ujambo? Si jambo, daktari. Habari za siku nyingi, daktari. Unaendeleaje? Bado una maumivu mengi? Ndiyo, daktari, lakini sio makali kama wakati huo. Matokeo ya uchunguzi wa damu na picha ya uyoka tulizokupiga na kutuma kwa maabara ya hospitali kuu ya kitaifa yameletwa tayari. Naam, daktari, nina hamu ya kujua hali yangu. Yana nini matokeo hayo? Hakuna jambo lolote baya. Kwa hakika, nilikuwa na wasiwasi kuwa yatakuwa matokeo ya kutisha lakini nashukuru kuwa sivyo nilivyodhania. Kwani ana nini daktari? Uchunguzi kama unavyoonyesha hapa, huna iri au saratani ya damu, yaani ugonjwa wa lukemia nilivyohofia. Ingawa hivyo, wachunguzi wanaonyesha kuwa moyo wako umetanuka. Hali hii ndiyo inayosababisha maumivu kifuani, na pia kupata kisunzi. Shinikizo la damu kuwa juu ni mojawapo ya matokeo. Ulisema pia mwili huisha nguvu? Ndiyo, daktari mwili huisha tu, mara kichwa huniwanga kila mara. Leo asubuhi miguu yangu ilikuwa imefura, daktari, hata kutembea nina hema na jasho unitiririka, usiku kama nimelala nam. Atanasi, mambo unayosema husababishwa na hali ulionayo. Usikate tamaa. Daktari, kuna dawa au ndiyo mwisho wangu? Eh, hali ngumu hii Atanasi. Nitakupa dawa usijali, ila Utumie dawa hizi kulingana na maagizo. Usikose kutumia dawa hizo kama utakavyoshauriwa. Unanielewa Atanasi? Ndiyo daktari, nitazingatia maagizo hayo. Siyo hayo tu Atanasi. Vile vilevile, kuna maelekezo ambayo unapaswa kuzingatia tokea dakika hii hii, unanisikia? Kwani ni maelekezo gani hayo? Umekwisha kunielekeza kuhusu matumizi ya dawa. Sasa utakuwa ukifanya mazoezi yatakayohimiza mpigo wa moyo kama vile matembezi. Aidha, utakuja hospitalini kupimwa shinikizo la damu mara tatu kwa wiki. Atanasi, utajiepusha na vyakula vyenye chumvi, sukari, mafuta na mayai. Ah, daktari, kwani nitakula nini sasa? Mbali na hayo, jiepushe na hali zitakazofanya kukasirika ovyoovyo. Daktari, hilo la kukasirika ungenishirikisha au mke wangu kuja <laughs> naye ili pia naye nimwelekeze. Atanasi, naamini ukizingatia haya utaishi muda mrefu. Sasa nenda ukachukue dawa, nenda na karatasi hii. Asante daktari, nitazingatia maagizo hayo yote, naogopa kufa. Kwa heri.